เป็น Agentless หรือไม่ครับ

เป็น Agentless หรือไม่ครับ

โพสต์โดย vittawat » อังคาร 20 ส.ค. 2013 11:30 am

อยากทราบว่า Kaspersky Security for Virtualization สามารถติดตั้งแบบ agentless ได้หรือไม่ครับ

คือสามารถ scan guest OS โดยที่ไม่ต้องติดตั้งตัว software Kaspersky ลงไปใน guest OS นั้นๆ

ขอบคุณครับ
vittawat

Re: เป็น Agentless หรือไม่ครับ

โพสต์โดย Bedamanz » พุธ 29 ต.ค. 2014 11:48 am

vittawat เขียน:อยากทราบว่า Kaspersky Security for Virtualization สามารถติดตั้งแบบ agentless ได้หรือไม่ครับ

คือสามารถ scan guest OS โดยที่ไม่ต้องติดตั้งตัว software Kaspersky ลงไปใน guest OS นั้นๆ

ขอบคุณครับ

สามารถ scan ได้ครับ เพราะ KSV นั้น scan ผ่าน service Vshield Endpoint ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Bedamanz

ย้อนกลับไปยัง Kaspersky Security for Virtualization 2.0