MS Outlook ค้าง

MS Outlook ค้าง

โพสต์โดย sittichai » พฤหัสฯ. 11 ธ.ค. 2014 8:44 am

ปัญหาเกี่ยวกับ MS Outlook เมื่อเปลี่ยนสลับภาษา ตอน Reply, Forward Outlook ค้างเกือบทุกเมล์ ครับ
sittichai

Re: MS Outlook ค้าง

โพสต์โดย ball562 » อังคาร 23 ธ.ค. 2014 9:43 am

ลองตรวจสอบ Kaspersky ว่าที่ใช้งานอยู่เป็น Version อะไรครับ
และลองปิด Kaspersky ปัญหาที่พบยังคงเป็นอยู่หรือไม่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ball562

Re: MS Outlook ค้าง

โพสต์โดย pakasuz » พฤหัสฯ. 18 มิ.ย. 2015 5:25 pm

ปัญหานี้ถ้าเกิดใน MS Outlook 2013 จะเป็น Bug ของทาง MS เองครับ จริงๆ มันมีตัว Fix นะ แต่ผมจำไม่ได้แล้วครับผม ส่วนตัวผมเจอปัญหานี้บ่อยมากเลยครับ ว่า MS Outlook 2013 ชอบค้างตอนเปลี่ยนภาษา, ช้าเวลาเปิดโปรแกรมจนถึงขั้นบางครั้ง Crash not respond ไปเลยก็มีครับ วิธีแก้ที่ผมใช้แก้ปัญหานี้นะครับ
Solution:
-เปลี่ยนภาษาตรง Files > Option > Mail > Stationary > แล้วทำการเปลี่ยนภาษาให้ทุก Option มันเป็น Font ไทย หรือจะ Tahoma เลยก็ได้ครับ เปลี่ยนให้ครบ > OK
-ปัญหาเรื่องเปิดแล้วค้างบ่อยๆ ให้ลองปิด Graphic มันดูครับ โดย Files > Option > Advance > เลื่อนลงมาข้างล่างสุด มองหาเมนูที่ชื่อ Display > Disable graphic .... (อะไรประมาณนี้ครับ พอดีเมนูผมเป็นภาษาไทย) ติ๊กเลือก เพื่อ Disable ฟังก์ชั่นนี้ซะ

โดยส่วนมาก ปัญหาเหล่านั้นก็จะหายไปครับผม ลองดูนะครับ อันนี้คือที่ผมทำนะครับ ส่วนท่านอื่นอาจใช้วิธีอื่น ก็แล้วแต่นะ ฮ่าๆๆ เป็นแนวทางครับผม
pakasuz

ย้อนกลับไปยัง Kaspersky Security Center 10