สอบถามปัญหา Device Control

สอบถามปัญหา Device Control

โพสต์โดย nbcasia » พฤหัสฯ. 23 ม.ค. 2014 2:14 pm

รบกวนสอบถามปัญหานิดหน่อยครับ
พอดีผมจะตั้ง Policies
ในส่วนของ Device Control
ต้องการ Block USB ใน่สวนของ Connection buses
แล้วตัวการอนุญาตให้ใช้งาน USB ที่เรากำหนดให้เท่านั้นในส่วนของ Trusted devices

ตัว USB ที่ผมต้องการเปิดให้ใช้งานนั้นคือ
- Kingston DTVault Privacy
ซึ่งผมกำหนดให้สิทธิ์ใช้งานได้แล้ว
แต่ติดปัญหาอยู่ที่ว่าตัว Kingston DTVault Privacy จะมีโปรแกรมเข้ารหัสด้วย ก่อนที่จะเห็น Space จริง
ซึ่งผมติดปัญหาที่ว่าตัว Kaspersky ได้ทำการ Block ส่วนของหน้าเข้ารหัส USB
ผมสามารถเปิดเข้า disk ของโปรแกรมเข้ารหัสได้ แต่ข้อมูลที่อยู่ในนั้นไม่แสดงให้เห็นเลย

การให้สิทธ์ผมเลือก ทั้ง ID , Model ทั้งสองแบบก็ไม่สามารถทำได้เลย
ชื่อ Kingston DTVault Privacy USB Device ที่ผมเลือก
แต่ UBS ประเภทอื่นที่ไม่ได้มีโปรแกรมเข้ารหัส ผมได้ทดสอบแล้ว ผมสามารถกำหนดสิทธิ์ให้ได้ ไม่มีปัญหาติดขัด

รบกวนช่วยตอบปัญหาให้ทีนะครับ
ขอบคุณมากครับ
nbcasia

Re: สอบถามปัญหา Device Control

โพสต์โดย ball562 » พุธ 29 ต.ค. 2014 11:23 am

ขออนุญาติตอบเป็นรายหัวข้อนะครับ

รบกวนสอบถามปัญหานิดหน่อยครับ
พอดีผมจะตั้ง Policies
ในส่วนของ Device Control
ต้องการ Block USB ใน่สวนของ Connection buses
แล้วตัวการอนุญาตให้ใช้งาน USB ที่เรากำหนดให้เท่านั้นในส่วนของ Trusted devices

สามารถทำได้ครับ

ตัว USB ที่ผมต้องการเปิดให้ใช้งานนั้นคือ
- Kingston DTVault Privacy
ซึ่งผมกำหนดให้สิทธิ์ใช้งานได้แล้ว
แต่ติดปัญหาอยู่ที่ว่าตัว Kingston DTVault Privacy จะมีโปรแกรมเข้ารหัสด้วย ก่อนที่จะเห็น Space จริง
ซึ่งผมติดปัญหาที่ว่าตัว Kaspersky ได้ทำการ Block ส่วนของหน้าเข้ารหัส USB
ผมสามารถเปิดเข้า disk ของโปรแกรมเข้ารหัสได้ แต่ข้อมูลที่อยู่ในนั้นไม่แสดงให้เห็นเลย

การให้สิทธ์ผมเลือก ทั้ง ID , Model ทั้งสองแบบก็ไม่สามารถทำได้เลย
ชื่อ Kingston DTVault Privacy USB Device ที่ผมเลือก
แต่ UBS ประเภทอื่นที่ไม่ได้มีโปรแกรมเข้ารหัส ผมได้ทดสอบแล้ว ผมสามารถกำหนดสิทธิ์ให้ได้ ไม่มีปัญหาติดขัด

จาการทดสอบในส่วนของ Version 10.1.249 นั้นสามารถใช้งานได้ตามปกติ ไม่ทราบว่าสามารถส่งโปรแกรม Lock Flash drive ส่งมาให้ทดสอบได้ไหมครับ

ขออภัยที่ตอบกลับมาล่าช้าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ball562

ย้อนกลับไปยัง Kaspersky Security Center 10