จะถอน license Key ที่ติดตั้งในเครื่อง User ได้อย่างไรครับ

จะถอน license Key ที่ติดตั้งในเครื่อง User ได้อย่างไรครับ

โพสต์โดย mateep » จันทร์ 06 ม.ค. 2014 1:55 pm

ผม Deploy ไปแล้ว ใน License Key ก็จะเห็นว่ามีการใช้งานไปแล้ว

ถ้าผมต้องการจะถอน license Key ที่ติดตั้งในเครื่อง User ได้อย่างไรครับ

และถ้าเครื่อง User พัง จะคืน License Key ได้อย่างไรครับ
mateep

Re: จะถอน license Key ที่ติดตั้งในเครื่อง User ได้อย่างไรครับ

โพสต์โดย ssuteeranan » อังคาร 07 ม.ค. 2014 2:58 pm

การลบ License Key ที่ Console

1. Click ขวาที่ Administration Server XXXXX จากนั้นเลือกที่เมนู Search
รูปภาพ

2. จากนั้นจะมีหน้า Search ขึ้นมาให้น่ะครับ ในช่อง Com Name ให้ใส่ชื่อของเครื่องที่ต้องการจะลบ License Key ออก

3. Click ขวาที่ Com Name ที่ต้องการลบ จากนั้นเลือก Remove ออกได้เลยครับ
รูปภาพ

** หรือจะเลือก Search หาจาก Rang IP ก็สามารถทำได้เช่นกันครับ **
รูปภาพ
ssuteeranan

ย้อนกลับไปยัง Kaspersky Security Center 10